verkefni2
-
Upload
magnus-heimisson -
Category
Documents
-
view
218 -
download
3
description
Transcript of verkefni2
Verkefni 2Ágúst September
Sales 80000 90000Cost of sales -‐50000 -‐55000gross profitt 30000 35000
Sell and distrib. Cost -‐8000 -‐9000Administration cost -‐15000 -‐15000
7000 11000
a)Gefum okkur að varan sé seld á £1 per einingu vegna þess að það vantar söluverð á einingu og 1 pund er góð stærð að vinna með.Til að finna BEK með "high -‐ low" aðferðinni þá deilir maður breytingu ákostnaði með breytingu á magni á seldum einingum.BEK= Breytilegur eininga kostnaður FK= Fastur kostnaður
BK=Breytilegur kostnaður(i)Breyting á "Cost of sales" mili mánaða er £5000 og breyting á sölu er 10000
BEK=5000/10000=0,5 BK=0,5*80000=40000FK=50000-‐40000=10000
Breytilegur kostnaður hækkar um 0,5 pund á hverja selda eininguFastur kostnaður af "cost of sales" er 10.000 pund(ii)Breyting á "sell and distrib. Cost er £1000 milli mánaða
BEK=1000/10000=0,1 BK=0,1*80000=8000FK=8000-‐8000=0
Breytilegur sölu og dreifingakostnaður eykst um 0,1 pund á hverja selda einingu
(iii)Breyting á "Administration cost" milli mánaða er £0
BEK=0/10000=0 BK=0*80000=0FK=15000
Stjórnunarkostnaður fellur undir fastan kostnað og helst óbreyttur samkvæmt þessari niðurstöðu
Heildar FK er FK úr cost of sales sem er 10.000 pund + FK af stjórnunarkostnaði sem er 15.000 sem gefur heildar FK upp á 25.000 pund
b)FK BK Sales
25000 25000 025000 28000 500025000 31000 1000025000 34000 1500025000 37000 2000025000 40000 2500025000 43000 3000025000 46000 3500025000 49000 4000025000 52000 4500025000 55000 5000025000 58000 5500025000 61000 6000025000 64000 6500025000 67000 7000025000 70000 7500025000 73000 8000025000 76000 8500025000 79000 9000025000 82000 9500025000 85000 100000
0 5000 10000 15000 20000 25000 30000 35000 40000 45000 50000 55000 60000 65000 70000 75000 80000 85000 90000 95000
100000 105000
0 5000
10000
15000
20000
25000
30000
35000
40000
45000
50000
55000
60000
65000
70000
75000
80000
85000
90000
95000
100000
Poun
ds
Units
Sales
FK
BK
Seldar einingar á núllpunk]:n = FK / (sölut. P. Einingu -‐ BEK) n = 25000 / (1 -‐ 0,6) = 62500
c)BEK=0,6 FK=25000 einingar=n
Nota Tekjur-‐BK-‐FK=0sölutekjur p. Einingu*einingar-‐ BEK*einingar -‐ FK = 0
sölutekjur p. Einingu*n -‐ BEK*n = FK
n(sölut. P. Einingu -‐ BEK) = FK
n = FK / (sölut. P. Einingu -‐ BEK)
n = 25000 / (1 -‐ 0,6) = 62500
núllpunktur á mánuði eru því um 62500 einingar, og á ári ernúllpunkturinn 62500*12 = 750000 einingar
áætluð sala á mánuði er 62500*0,3 = 18750 einingar, eða 18750*12 = 225000 einingar á áriÞar sem söluverð á einingu er £1 þá mun hagnaður á ári vera £225000
d) 300000100000400000
Sala á ári fyrir breytingu
núllpunktur á mánuði 62500áætlaður hagnaður á mánuði 18750sala á mánuði 81250
áætlað sala á árisala á mánuði * 12 975000
Sala í verslun A eftir breytingu
sala fyrir breytingu -‐ (sala fyrir breytingu*0,1)
877500
Heildar sala eftir breytingu
1*n-‐BEK*n-‐FK=225000
n(1-‐0,6) -‐ 400000=225000
n(1-‐0,6) = 625000
n = 625000/0,4 = 1562500 einingar
Sala í verslun B eftir breytingu
heildarsala 1562500(sala í verslun A) -‐877500
685000 einingar
Það er nauðsynlegt að selja 685000 einingar á ári í nýja sölustaðnum til að ná sama árshagnaði
Fastur kostnaður á ári í verslun A = 25000*12 =Fastur kostnaður á ári í verslun B =